Hỏi/ Thắc mắc - Ondrive hiện biểu tượng ổ khoá | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Ondrive hiện biểu tượng ổ khoá

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Chào các bác, tình hình không biết bị sao, mà tài khoản onedrive của mình hiện biểu tượng ổ khoá như hình, nên mở file world hoặc excel thì không chỉnh sửa được, chỉ được quyền xem, hoặc tạo folder, tạo file đều không được, nhờ các bác giúp mình xử lý vụ này với

Attachments

13.2 KB · Lượt xem: 28,172
Sửa lần cuối:

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
đây là file đc chia sẻ từ người khá và họ cài đặt chỉ xem
Có vẻ đây là onedrive business

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
đây là file đc chia sẻ từ người khá và họ cài đặt chỉ xem
Có vẻ đây là onedrive business
tài khoản của mình được chia sẽ từ acc chính, vậy là giờ họ bật chức năng khoá à bạn, chứ file này của mình làm trên máy mình hết

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
tài khoản của mình được chia sẽ từ acc chính, vậy là giờ họ bật chức năng khoá à bạn, chứ file này của mình làm trên máy mình hết
họ bật chức năng "chỉ được xem, không được sửa"

đăng nhập office.com, truy cập onedrive và sửa đổi url như ......layouts/15/storman.aspx

Và đọc thông báo