FreeSoft  DRCRecoveryData bộ công cụ miễn phí khôi phục dữ liệu bị Ransomware mã hoá

VNZ-NEWS
Khi các file raw của bạn bị mã hóa bởi ransomware, những dữ liệu đó rất quan trọng với bạn dẫn đến việc phục hồi dữ liệu đó thường là vấn đề rất nghiêm trọng. Ransomware là loại phần mềm độc hại được thiết kế để xâm nhập vào hệ thống của bạn và mã hóa dữ liệu, sau đó đòi tiền chuộc mới có thể giải mã.
Quá trình phục hồi dữ liệu từ các tập tin bị mã hóa bởi ransomware thường là một nhiệm vụ khó khăn và không đảm bảo. Mặc dù có một số công cụ và dịch vụ có thể hỗ trợ trong việc này, nhưng hiệu quả của chúng thường bị hạn chế. Có thể cần phải thử nghiệm nhiều phương pháp và công cụ khác nhau trước khi có thể thu được kết quả, và trong một số trường hợp, dữ liệu có thể không thể phục hồi được hoàn toàn.

Hôm nay Vn-Z team giới thiệu tới các bạn thành viên diễn đàn Vn-Zoom DRCRecoveryData bộ công cụ khôi phục dữ liệu bị mã hoá ransomware do DRC Lab nghiên cứu và phát triển. Bộ công cụ này gồm rất nhiều công cụ giúp bạn có thể khôi phục, sửa chữa dữ liệu bị mã hoá bởi Ransomware.

Ví dụ : CR2-Repair-Tool có thể khôi phục các file RAW trên máy ảnh như file CR2 bị mã hoá bởi Ransomware. Bạn cũng có thể khôi phục các file ARW/NEF bị mã hoá bởi Ramsomware bằng công cụ ARW/NEF-Repair-Tool .

Ngoài ra DRC Lab cũng phát triển công cụ RAW-Repair-Tool, đây là bộ công cụ đầy đủ giúp sửa chữa các file Raw trên máy ảnh.

RAW-Repair-Tool được phát triển dựa trên PyQt6 có thể sửa chữa các tập tin hình ảnh bị hỏng. Công cụ này hỗ trợ sửa chữa hai loại tập tin hình ảnh: CR2 (Canon RAW) và ARW/NEF (Sony/Nikon RAW). Nó có thể tự động phát hiện phần mở rộng tập tin của tập tin tham chiếu để xác định loại tập tin cần sửa chữa.

Bạn có thể tải và sử dụng bộ Công cụ DRCRecoveryData do DRC Lab phát hành miễn phí tại github
Thông tin DRC RecoveryData

Repo

Trả lời

Long Sao

Junior Moderator
Cái này chỉ có một số file thôi thì phải. hông ngon lắm. vì người bị nhiễm thì nhiều file lắm và nhiều định dạng chứ không phải giới hạn như trên trang này

rkdcs93

Búa Gỗ Đôi
VIP User
Rất trân trọng công sức của các bác này, trong team này mình chỉ biết bác Vũ Hà. Tuy ít nhưng chất lượng, tương lai mong sẽ phát triển được thêm cho các định dạng khác.

Đã dính ransomware rồi thì cứu được bao nhiêu file thì hay bấy nhiêu.