Xin soft kiểu ghost điện thoại! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Xin soft kiểu ghost điện thoại!

hellovnz1

Gà con
Chào anh em! Em muốn hỏi có soft nào kiểu ghost toàn bộ máy cũ (android) qua máy mới (android) giữ nguyên tất cả app, hoạt động bt như máy cũ hông ka, giống kiểu ghost win tự nhận driver, em cảm ơn!

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Iphone thì có Icloud, Xiaomi thì có Micloud, Samsung thì có app coppy. Bạn có thể tham khảo. Còn đt hãng khác mình ko rõ :D

d_chien90

Búa Gỗ
Không biết giờ điện thoại Android thế nào. Trước đây mỗi khi cài đặt lại điện thoại, đồng bộ xong thì tất cả các app đều phải login lại từ đầu. Ở iPhone thì đúng là mọi thứ như nguyên vẹn ở trên thiết bị cũ đã sao lưu.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Sao lưu app thì hầu hết các hãng đều có , căn bản chỉ re-install , chứ n đâu có sao lưu data-app. Chỉ có tạo backup trên chính máy đó bằng twrp thôi , còn đưa backup sang máy khác thì ko thể , đt khác mt

hellovnz1

Gà con
Không biết giờ điện thoại Android thế nào. Trước đây mỗi khi cài đặt lại điện thoại, đồng bộ xong thì tất cả các app đều phải login lại từ đầu. Ở iPhone thì đúng là mọi thứ như nguyên vẹn ở trên thiết bị cũ đã sao lưu.
Vậy IP ưu điểm, kiểu em đang thích!

volunteersvn

Rìu Vàng
N
Hay vậy bác, kể cả app ngân hàng cũng ko cần login lại ạ?

d_chien90

Búa Gỗ
N

Hay vậy bác, kể cả app ngân hàng cũng ko cần login lại ạ?
À riêng app ngân hàng thì phải login lại b ạ.

mrJaden

Rìu Bạc
K phải app nào cũng vậy, nhiều app mình trải qua cũng phải login lại

hellovnz1

Gà con
K phải app nào cũng vậy, nhiều app mình trải qua cũng phải login lại
Em đang bị case có app chỉ giới hạn login country sử dụng, ở máy android cũ đã login đc do dùng vpn, nên em muốn kiểu ghost để có thể giữ login, vì qua máy mới dùng vpn hông biết login vào app đó được ko, anh có cao kiến gì hông ạ. Thank you!

mrJaden

Rìu Bạc
Em đang bị case có app chỉ giới hạn login country sử dụng, ở máy android cũ đã login đc do dùng vpn, nên em muốn kiểu ghost để có thể giữ login, vì qua máy mới dùng vpn hông biết login vào app đó được ko, anh có cao kiến gì hông ạ. Thank you!
Mình k rõ app bạn dùng policy cụ thể ntn, nhưng trải nghiệm của mình:
-App Authy sau khi restore bản backup sau khi erase flash trên cùng máy thì k cần config gì, nhưng vân tay sẽ bị lỗi k add/ modify đc, bắt buộc phải clear data cài lại để sử dụng đc vân tay
-App QQ chat thì sau khi restore k cần config lại các cài đặt, nhưng seasion login hết hạn, lại phải login lại
- mình k nhớ cụ thể app, nhưng đã từng registed acc phải dùng vpn, sau đó thì login k cần bật vpn. Bạn thử tắt vpn và mở app trên máy cũ xem đc k? (Tất nhiên nếu máy cũ còn app)

hellovnz1

Gà con
Mình k rõ app bạn dùng policy cụ thể ntn, nhưng trải nghiệm của mình:
-App Authy sau khi restore bản backup sau khi erase flash trên cùng máy thì k cần config gì, nhưng vân tay sẽ bị lỗi k add/ modify đc, bắt buộc phải clear data cài lại để sử dụng đc vân tay
-App QQ chat thì sau khi restore k cần config lại các cài đặt, nhưng seasion login hết hạn, lại phải login lại
- mình k nhớ cụ thể app, nhưng đã từng registed acc phải dùng vpn, sau đó thì login k cần bật vpn. Bạn thử tắt vpn và mở app trên máy cũ xem đc k? (Tất nhiên nếu máy cũ còn app)
Chào bạn, mình cần case thứ 3, như bạn dùng app phải qua vpn, sau đó tắt vpn thì vẫn login ở máy cũ được, ý mình giờ cần soft nào backup và restore trên máy mới nhưng app sử dụng vpn đó vẫn auto login được, có soft nào vậy ko ta. Thanks!

mrJaden

Rìu Bạc
Chào bạn, mình cần case thứ 3, như bạn dùng app phải qua vpn, sau đó tắt vpn thì vẫn login ở máy cũ được, ý mình giờ cần soft nào backup và restore trên máy mới nhưng app sử dụng vpn đó vẫn auto login được, có soft nào vậy ko ta. Thanks!
Bạn thử swift backup xem? Trc mìnhmua và dùng titanium mà nó ngừng update lâu lắm r nên sài swift, thấy cũng ok