Từ trưa tới giờ mới vào lại được VN-Z | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Từ trưa tới giờ mới vào lại được VN-Z

haivu

Administrator
Thành viên BQT
lỗi này hôm qua từ sáng đến trưa mình cũng gặp. chẳng biết 4rum bị gì nữa, nhưng bận quá không đăng bài được.
Bị tấn công ddos này nọ đó bạn, sau đó admin phải chặn IP ở những khu vực phát sinh luồng truy cập mạnh, nên khi vào diễn đàn bị lag và có những khu vực không vào được.

thuuong1309

Rìu Sắt
Bị tấn công ddos này nọ đó bạn, sau đó admin phải chặn IP ở những khu vực phát sinh luồng truy cập mạnh, nên khi vào diễn đàn bị lag và có những khu vực không vào được.
à vậy em hiểu rồi, em truy cập vào nó chạy cực chậm, và khi vào xong thì nhấp vào thì nó tiếp tục load, 10' cũng ko thấy truy cập được luôn

Quyenvq1

Rìu Sắt Đôi
bậy à, hôm nay mình truy cập bình thường ko bị chậm nữa, mình nhớ mình đâu có ác lắm đâu mà bị chặn {byebye}
Thực ra nếu ai để ý thì nó phát sinh từ rạng sáng mùng 2 kia. Chắc lúc đó lượng ddos còn ít nên admin chỉ bật attack mode trên cloudflare sang trưa chiều rồi đến rạng sáng m3 thì 524 luôn. Giờ chắc tạm ổn nên hôm qua tới nay ko thấy bot xác minh nữa

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Qua giờ mình chỉ bị 1 lần duy nhất nhưng là báo lỗi không truy cập được, nhưng vào lại được nhanh lắm, cỡ 5p sau là vào được rồi.

Hamano Kaito

Moderator
Mvai2 ngày hôm nay VN_Z LAG kinh quá
Đúng vậy bác. Mà để ý 1 vài trang web cũng của VN nhưng lag thật vào ko được luôn
Các truy vấn điều đưa qua Cloudflare hết nhưng có trang vào nhanh có trang vào chậm. Chả biết mấy cha nội nhà mạng với NN làm quái gì với nhau nữa

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đúng vậy bác. Mà để ý 1 vài trang web cũng của VN nhưng lag thật vào ko được luôn
Các truy vấn điều đưa qua Cloudflare hết nhưng có trang vào nhanh có trang vào chậm. Chả biết mấy cha nội nhà mạng với NN làm quái gì với nhau nữa
voz nó vẫn nhanh , có khi ad đang điều chỉnh data base gì đó nên rum nó lag kinh

Hamano Kaito

Moderator
voz nó vẫn nhanh , có khi ad đang điều chỉnh data base gì đó nên rum nó lag kinh
Ko biết nữa bác. Mình còn có 1 để ý thấy nữa là trước đó có 1 vài trang vào nó ghi là ko thể truy cập được dùng tor thì vào được
Nhưng chừng vài ngày sau là truy cập vào được. Như vậy thì theo mình thấy khả năng cao là do nhà mạng đang cấu hình tường lửa của họ thì có