Tìm bài hát theo yêu cầu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tìm bài hát theo yêu cầu

SenDalat9x

Rìu Sắt
Có những bài hát các bạn đã từng nghe qua giai điệu, từng thích thú nhưng ko biết tên
Có những bài hát bạn yêu thích nhưng ko tìm đc link mp3
Có những phần trình diễn hay bạn muốn để vào list nhạc nhưng có nhiều phân đoạn xen vào bài hát
Và còn nhiều điều khác nữa. Topic này là để chia sẻ, giúp các bạn tìm những bài hát mình yêu thích để có thể nghe bất cứ lúc nào bạn muốn. Đối với t, âm nhạc là 1 phần ko thể thiếu trong cuộc sống. T nghe hàng ngày, hàng giờ & rất nhiều bài hát. Ko chỉ t có sở thích này, nhưng với nhiều bạn, việc tìm đc file bài hát cũng là cả 1 sự khó khăn. Topic này t và các member sẽ giúp đỡ các bạn, giúp đỡ lẫn nhau để tìm những bản nhạc đó nhé {big_smile}.

List nhạc khiêm tốn của t. Ko có loa ngon nên ko dùng file lossless {byebye}

Ký tên cộp dấu
Sen​

Sửa lần cuối:

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
bạn giúp mình tìm 1 bài mà có đoạn ""lỡ chê quê nghèo, mà đi, mà biệt xứ, lẽ đâu quê nghèo, bỏ đi, thật xót xa""
được không? bài hát mình từng nghe chính xác là vào khoảng năm 1995, nghe qua radio, sau đó chả bao giờ nghe ai hát nữa, chỉ nhớ mang máng 1 khúc như thế

SenDalat9x

Rìu Sắt
bạn giúp mình tìm 1 bài mà có đoạn ""lỡ chê quê nghèo, mà đi, mà biệt xứ, lẽ đâu quê nghèo, bỏ đi, thật xót xa""
được không? bài hát mình từng nghe chính xác là vào khoảng năm 1995, nghe qua radio, sau đó chả bao giờ nghe ai hát nữa, chỉ nhớ mang máng 1 khúc như thế

Có phải bài này ko?

SenDalat9x

Rìu Sắt
thanks thớt - gì chứ hát là quất {band}

{big_smile}

Không phải rồi bạn ơi. Có lẽ câu hát đó mình không nhớ chính xác nhưng bài này chả có từ nào khớp. Giai điệu cũng không khớp

Sorry bạn. Tại nhạc cổ thì t ko nghe quá nhiều, cũng chỉ biết tới những tác phẩm nổi tiếng. Hi vọng có mem nào hay nghe có thể biết bài này {haha}.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
{big_smile}

Sorry bạn. Tại nhạc cổ thì t ko nghe quá nhiều, cũng chỉ biết tới những tác phẩm nổi tiếng. Hi vọng có mem nào hay nghe có thể biết bài này {haha}.
Cảm ơn bạn nhé, chẳng qua nghe rồi nhớ mang máng vậy. Chứ có khi tìm được lại chả thèm nghe, thôi coi như kỷ niệm vậy

SenDalat9x

Rìu Sắt
Hồi trước t có 2 bài hát kỷ niệm. Yêu lặng & riêng mình em. Lần lượt tốn 3 & 5 năm mới tìm lại đc ^^. Và ko chỉ bài hát, còn có nhiều thứ khác như phim, truyện v.v... cũng tốn khoảng thời gian khá dài. Cứ mỗi lần nhớ là cố lục tìm. Hi vọng bạn sẽ có thể giống như t, tìm lại đc vào 1 ngày nào đó ^_^.

tthandb

Búa Gỗ
Giúp mình tìm tên đoạn piano này với ạ, giáng sinh nào cũng nghe mà chẳng biết tên :((

dammage

Rìu Chiến
Giúp mình tìm tên đoạn piano này với ạ, giáng sinh nào cũng nghe mà chẳng biết tên :((
muốn biết 1 bài nhạc nào đó trong phim thì bạn có thể coi đoạn credit, vì thường nó sẽ liệt kê hết music mà phim sử dụng, cắt ra có 1 khúc như vầy là tự nâng độ khó lên cao ngất ngưỡng rồi

trường hợp bạn cũng hong biết tựa phim luôn thì tui đoán bừa vậy, tui nghe được thì tiếng này là piano cộng với sáo, đoán là bài away in a manger, bạn play clip này chỉnh tốc độ lên gấp đôi rồi nghe thử có giống hông nha

Sửa lần cuối:

tthandb

Búa Gỗ
muốn biết 1 bài nhạc nào đó trong phim thì bạn có thể coi đoạn credit, vì thường nó sẽ liệt kê hết music mà phim sử dụng, cắt ra có 1 khúc như vầy là tự nâng độ khó lên cao ngất ngưỡng rồi

trường hợp bạn cũng hong biết tựa phim luôn thì tui đoán bừa vậy, tui nghe được thì tiếng này là piano cộng với sáo, đoán là bài away in a manger, bạn play clip này chỉnh tốc độ lên gấp đôi rồi nghe thử có giống hông nha

thực ra đây là nhạc giáng sinh phổ biến như Jingle bell hay we wish you a merry christmas nên mình mới cắt ra như này ý :rolleyes: kiểu nghe quá nhiều rồi nhưng lại ko biết tên.
Còn đoạn này là mình cắt trong trailer Home Alone Xmas Reunion

dammage

Rìu Chiến
thực ra đây là nhạc giáng sinh phổ biến như Jingle bell hay we wish you a merry christmas nên mình mới cắt ra như này ý :rolleyes: kiểu nghe quá nhiều rồi nhưng lại ko biết tên.
Còn đoạn này là mình cắt trong trailer Home Alone Xmas Reunion
lần sau bạn cứ đưa link clip gốc rồi đưa mốc thời gian chỗ đoạn nhạc đó, sẽ có nhiều thông tin để tìm kiếm hơn, cắt ra rồi upload trở lại vầy mất công

đoạn description có nói rõ, đây không phải phim mà là parody được ghép từ nhiều phim khác nhau, chẳng hạn cái đoạn "follow the star in your heart (rầm)" là từ Home Alone Parody: Kevin Defends the Apartment

nếu vậy thì thua, forum này mà không ai biết thì chỉ còn cách comment hỏi thẳng uploader thôi

pham1234

Gà con
Mọi người tìm giúp mình bài hát này với lời bài hát như này : E sống cùng ký ức tuổi thơ ngày qua lòng nhớ khi ta cuối đời để những khi e nằm mơ. A đi về nơi những tháng năm mộng mơ lòng thấy bâng khuâng não nề tháng ngày buồn.
Mình chỉ có file mp3, hơi rè tí. Tìm mãi mà không biết bài gì.
http://www.mediafire.com/file/449s11fvejrjmvr/Co%CC%82ng-ty.mp3/file
p/s: link sạch mọi người yên tâm.

TrungTuanAnh

Búa Gỗ
Mọi người tìm giúp mình bài hát này với lời bài hát như này : E sống cùng ký ức tuổi thơ ngày qua lòng nhớ khi ta cuối đời để những khi e nằm mơ. A đi về nơi những tháng năm mộng mơ lòng thấy bâng khuâng não nề tháng ngày buồn.
Mình chỉ có file mp3, hơi rè tí. Tìm mãi mà không biết bài gì.
http://www.mediafire.com/file/449s11fvejrjmvr/Co%CC%82ng-ty.mp3/file
p/s: link sạch mọi người yên tâm.
Sai - Thanh Hà ft Anh Khang
Rè thiệt, phải khuếch đại âm thanh lên mới nhận rõ được lời hát