Hỏi/ Thắc mắc - Xiaomi AX3600 tốc độ 5Ghz thấp hơn 2.4Ghz? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xiaomi AX3600 tốc độ 5Ghz thấp hơn 2.4Ghz?

martlucky

Búa Gỗ
Các pác ơi cho em hỏi, em mới mua cục Mi Ax3600 đc hơn tháng, gói cước 150Mb FPT.
Nhà em bao gồm các thiết bị sau:
1 modem mạng làm Bridge mode đặt tại lầu 1
1 Mi Ax3600 cũng ở lầu 1
1 Access point TP link WR-940N tầng trệt, nối LAN 28m.
1 PC LAN trực tiếp Mi Ax3600
2 ipad
1 Tivi LAN Access point
4 Đtdđ

Khi em mới lắp thì vào App Speedtest trên đt được full ~ 100Mb Up/Down trên cả 2 sóng 2.4Ghz và 5Ghz. Kết nối wifi trên Access point thì dao động ~60Mb Down/Up. PC ~150Mb Down/Up. Nhưng sau 1 tháng hơn thì mạng hơi ngáo, em test thử mạng cục Mi thì 2.4Ghz chỉ còn dao động ~60Mb Up/Down, 5Ghz thì tụt thảm hại còn có ~25Mb Up ~22Mb Down. Mạng 2.4Ghz TpLink chỉ còn ~40Mb Up/Down. Riêng máy tính em thì vẫn full speed 150Mb như cũ.

Không biết em có setup gì sai ko mong các pác chỉ giúp em với ạ. Eam cảm ơn nhìu nhìu ^^~

pthinh145

Rìu Chiến
tình trạng giống con redmi ax6 của mình, mình đã up lại firmware và reset thiết lập lại từ đầu thì các thiết bị đt mới full speed, chứ lúc đầu chỉ có máy tính dùng card wifi mới max speed, còn đt thì cà giật.

martlucky

Búa Gỗ
tình trạng giống con redmi ax6 của mình, mình đã up lại firmware và reset thiết lập lại từ đầu thì các thiết bị đt mới full speed, chứ lúc đầu chỉ có máy tính dùng card wifi mới max speed, còn đt thì cà giật.
Không lẽ giờ em phải hard reset hả pác hay chỉ reset cài đặt thôi ạ

martlucky

Búa Gỗ
phải vậy thôi bác, up lại cả firmware nữa cho chắc cú, chứ trong settings làm kiểu nào cũng ko đc chỉ có hard reset thôi.
Up lại firmware làm sao vậy pác, pác có link hướng dẫn chi tiết ko ạ chỉ em với, em chỉ ngại khoản bridge với cục modem thui

pthinh145

Rìu Chiến
Up lại firmware làm sao vậy pác, pác có link hướng dẫn chi tiết ko ạ chỉ em với, em chỉ ngại khoản bridge với cục modem thui
Mã:
http://www1.miwifi.com/miwifi_download.html
bạn vào link đó, chuyển qua mục rom và kiếm thiết bị của mình, sau đó vào trang của router rồi gg dịch lên -> settings -> biểu tượng có dấu chấm than, up thủ công, sau đó hard reset

martlucky

Búa Gỗ
Mã:
bạn vào link đó, chuyển qua mục rom và kiếm thiết bị của mình, sau đó vào trang của router rồi gg dịch lên -> settings -> biểu tượng có dấu chấm than, up thủ công, sau đó hard reset
Ths pác nhìu nha để cuối tuần em mò thử ^^!

martlucky

Búa Gỗ
Mã:
Pác ơi em thấy FW mới nhất của nó là 1.1.15, em up lên thì lại full speed r nhưng mà ko add đc router zô app Miwifi được nữa, nó ko có location...

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
sau khi up xong thử reset lại, rồi kết nối lại coi sao
đồ mì xào chả biết có gửi cái gì về nước bạn không nữa

martlucky

Búa Gỗ
sau khi up xong thử reset lại, rồi kết nối lại coi sao
đồ mì xào chả biết có gửi cái gì về nước bạn không nữa
Mình RSet r pác, nó ko có chỗ set lãnh thổ khi cài nên h ko chọn vùng trong app để kết nối được

martlucky

Búa Gỗ
Mà cái AX3600 có 3 FW 1.0.67 - 3.0.22 là FW Global, FW1.1.15 là FW nội địa, full sóng full speed, trước bản 1.0.67 cũng ngon nhưng ko bằng bản 1.1.15 này. Pác nào đang xài 3.0.22 thì nên chuyển về chứ sóng sánh như shit.

pthinh145

Rìu Chiến
Mình RSet r pác, nó ko có chỗ set lãnh thổ khi cài nên h ko chọn vùng trong app để kết nối được
app miwifi sau khi đăng nhập và kết nối nó báo ko hỗ trợ khu vực này và nó chuyển đến mục đổi khu mà nhỉ? nhưng app android sida lắm lâu rồi ko update, bên ios ngon hơn.

martlucky

Búa Gỗ
app miwifi sau khi đăng nhập và kết nối nó báo ko hỗ trợ khu vực này và nó chuyển đến mục đổi khu mà nhỉ? nhưng app android sida lắm lâu rồi ko update, bên ios ngon hơn.
Mình setup cục Mi trên PC pác ơi, setup nó ko có chỗ chọn vùng cho router như bản 1.0.67 vs 3.0.22 mà chỉ có đồng ý điều khoản và tham gia chương trình tăng trải nghiệm ng dùng(cái này là gửi dữ liệu về china nè)

pthinh145

Rìu Chiến
Mình setup cục Mi trên PC pác ơi, setup nó ko có chỗ chọn vùng cho router như bản 1.0.67 vs 3.0.22 mà chỉ có đồng ý điều khoản và tham gia chương trình tăng trải nghiệm ng dùng(cái này là gửi dữ liệu về china nè)
nếu là vùng timezone thì bạn vào chữ logo chữ i, kéo xuống dưới

martlucky

Búa Gỗ
nếu là vùng timezone thì bạn vào chữ logo chữ i, kéo xuống dưới
Ko bác ơi ko phải timezone mà là vũng lãnh thổ ấy, vì app trên đt khi đăng nhập nó sẽ cho chọn quốc gia, và caia này phải trùng vs cục router mới find router đc ạ, nhưng khổ cái trên cục router FW 1.1.15 nó ko cho chọn vùng khi setup, nên h em có chọn China trên app thì vẫn ko kết nối được vs cục Mi ạ